DeathZone จาก GLP เปิดหัวเข้าวิน คว้าแชมป์วันแรก ZOWIE 240 Hz DUO CHALLENGE Season 2

1,870 views
Share

เปิดสนามให้โดดกันวันแรกของรายการ ZOWIE 240 Hz DUO CHALLENGE Season 2 ซึ่งรายการนี้มีร้านอินเตอร์เนทคาเฟ่ที่ร่วมโครงการ ประกอบไปด้วย Gspeed Living Plus (รามคำแหง) Glxy ร้านเกมส์ และ เพลย์สเตชั่น 4 (ลาซาล) Landmark House of Gamer (ห้วยขวาง) HYBRIDMAN CLUB (นครราชสีมา) THE FIRST NET (นครราชสีมา) HYBRIDMAN WISDOM (นครราชสีมา)

รายชื่อผู้เข้าแขังขันวันแรก 

Glxy ร้านเกมส์ และ เพลย์สเตชั่น 4

TonkaBoy

Atomic PUBG Esports

Gspeed Living Plus

DeathZone

Pawerpuff Boyz

Landmark House of Gamer 

Run away

Shezkae

647.PUBG

HYBRIDMAN CLUB

Grandpa Duke Coffee Cafe

หมูล้วน

HYBRIDMAN WISDOM

MA2JAY1

duomahalnw

THE FIRST NET

PARLAB

โดยโดดแรกต่างฝ่ายต่างดูเชิงกันและกัน เลยทำให้ใช้เวลาฟาร์มกันนิดหน่อย แต่เมื่อโดนบังคับด้วยวงจึงทำให้ต้องแรกกัน ซึ่ง DeathZone ดีกรีรองแชมป์เมื่อ Season 1 สามารถคว้าอันดับ 1 ไปได้ ด้วยการทำถึง 6 Kill โกยคะแนนไปแบบทิ้งห่างเลยทีเดียว

ส่นโดด 2 ความได้เปรียบยังคงอยู่ที่ DeathZone เพราะมีคะแนนตุนไว้เยอะ ทำให้ไม่ต้องรีบร้อนอะไร แต่กับทีมอื่นต้องเร่งมทำอันดับ พร้อมทั้งต้อง Kill ไปด้วย เพื่อทำคะแนน แต่สุอท้ายทีม DeathZone ก็ยังหลุดเข้าไปวัดกับ Atomic PUBG Esports ร้าน GLXY ที่เหลือตัวคนเดียวมาตั้งแต่ตอนยังเหลือ 18 คน ใช้ความนิ่งบวกกับความแม่น ค่อยๆ เก็บทีละคน จะถึงคนสุดท้ายของ DeathZone ที่ไม่รอดความแม่นของ Atomic PUBG Esports ส่งผลให้โดด 2 Atomic PUBG Esports คว้าแชมป์ไปครอง

รวม 2 รอบ ลุ้นกันหนัก ที่ 1 ไม่ใช่ใคร DeathZone จาก GLP ที่ได้ที่ 1 และที่ 2 Kill รวมกัน 2 รอบไปถึง 10 ครั้ง อันดับ 2 Atomic PUBG Esports  จากร้าน GLXY ที่ได้ที่ 1 ครั้งเดียวก็ดีดคะแนนมาอยู่อันดับ 2 อันดับ 3 เป็นของ Pawerpuff Boyz จาก GLP และอันดับ 4 เป็นของ Run away จากร้าน Landmark ทั้ง 4 ทีมได้สิทธิ์เข้าไปเล่นรอบ Grand Final โดยอัตโนมัติ

ส่วนอันดับที่ 5 เป็นของ PARLAB จากร้าน FirstNet โคราช ยังได้รอลุ้นวัดคะแนนกับอันดับที่ 5 ของอีก 4 วันที่เหลือ ถ้าดีสุดติด 4 ทีมแรกก็ได้สิทธิ์เช่นกัน

ตารางคะแนน

 

การคิดคะแนน

อันดับ 1. คะแนนที่ได้ 300 point
อันดับ 2. คะแนนที่ได้ 250 point
อันดับ 3. คะแนนที่ได้ 230 point
อันดับ 4. คะแนนที่ได้ 200 points
อันดับ 5. คะแนนที่ได้ 185 points
อันดับ 6. คะแนนที่ได้ 150 points
อันดับ 7. คะแนนที่ได้ 135 points
อันดับ 8. คะแนนที่ได้ 110 points
อันดับ 9. คะแนนที่ได้ 95 points
อันดับ 10-15 คะแนนที่ได้ 70 points
อันดับ 16-26 คะแนนที่ได้ 60 points

*** คะเเนนการฆ่า 20 คะเเนน

ส่วนรอบถัดไปจะแข่งขันกันในวันที่ 17 พ.ค. โดยมีทีมที่เข้าร่วมการแข่งขันดังนี้

1 AT
2 Dominate
3 New-Gen.Pubg
4 LongKong.StealSleeping A
5 G-Station
6 G-Station II
7 คนก้วยก้วย
8 Daytrade.Bear XIII
9 Daytrade.Bear X
10 SAMPLE
11 AAA.LADY

Comments

Share