ตารางการแข่งพร้อมโปรมแกรมถ่ายทอดสดศึก EURO 2012

1,612 views

 
       ใกล้ที่จะเปิดศึกดวลแข้งกันแล้วกับศึกยูโร 2012 โดยจะแข่งกันระหว่างวันศุกร์ที่ 8 มิถุนายน ถึงวันอาทิตย์ที่ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 ซึ่งครั้งนี้ถือเป็นครั้งที่ 14 เจ้าภาพในปีนี้ได้แก่สาธารณรัฐโปแลนด์ และประเทศยูเครน ซึ่งะก็มีเหล่าบรรดาทีมชั้นนำจากยุโรป 16 ทีมผ่านเข้ามาเล่นในรอบสุดท้าย  การแข่งขันในรอบ 16 ทีมแบ่งออกเป็น 4 กลุ่ม กลุ่มละ 4 ทีม เพื่อหาเอาที่ 1 และ 2 ของกลุ่มผ่านเข้าสู่รอบต่อไป  ตั้งแต่รอบ 8 ทีมจะแข่งกันแบบ Knock Out ซึ่งในนัดชิงชนะเลิศแข่งขันวันที่ 1 กรกฎาคม ที่สนามกีฬาโอลิมปิก เมืองเคียฟ ประเทศยูเครน เราไปดูโปรมแกรมการแข่งและการถ่ายททอดสดกันเลยคัรบ

โปรมแกรมการแข่งขันและการถ่ายทอดสด

รอบแบ่งกลุ่ม
วันศุกร์ที่ 8 มิถุนายน 2555
23.00 น. โปแลนด์ – กรีซ วอร์ซอ กลุ่ม A ช่อง 3 / ช่อง 9
01.45 น. รัสเซีย – สาธารณรัฐเช็ก วรอกสลาฟ กลุ่ม A ช่อง 3

วันเสาร์ที่ 9 มิถุนายน 2555
23.00 น. เนเธอร์แลนด์ – เดนมาร์ก คาร์คีฟ กลุ่ม B ช่อง 3
01.45 น. เยอรมนี – โปรตุเกส ลูวีฟ กลุ่ม B ช่อง 3

วันอาทิตย์ที่ 10 มิถุนายน 2555
23.00 น. สเปน – อิตาลี กดานสก์ กลุ่ม C ช่อง 3
01.45 น. ไอร์แลนด์ – โครเอเชีย พอซนัน กลุ่ม C ช่อง 3

วันจันทร์ที่ 11 มิถุนายน 2555
23.00 น. ฝรั่งเศส – อังกฤษ โดเนตส์ก กลุ่ม D ช่อง 3
01.45 น. ยูเครน – สวีเดน เคียฟ กลุ่ม D ช่อง 3

วันอังคารที่ 12 มิถุนายน 2555
23.00 น. กรีซ – สาธารณรัฐเช็ก วรอกสลาฟ กลุ่ม A ช่อง 3
01.45 น. โปแลนด์ – รัสเซีย วอร์ซอ กลุ่ม A ช่อง 3

วันพุธที่ 13 มิถุนายน 2555
23.00 น. เดนมาร์ก – โปรตุเกส ลูวีฟ กลุ่ม B ช่อง 3
01.45 น. เนเธอร์แลนด์ – เยอรมนี คาร์คีฟ กลุ่ม B ช่อง 3

วันพฤหัสบดีที่ 14 มิถุนายน 2555
23.00 น. อิตาลี – โครเอเชีย พอซนัน กลุ่ม C ช่อง 3
01.45 น. สเปน – ไอร์แลนด์ กดานสก์ กลุ่ม C ช่อง 3

วันศุกร์ที่ 15 มิถุนายน 2555
23.00 น. สวีเดน – อังกฤษ เคียฟ กลุ่ม D ช่อง 3
01.45 น. ยูเครน – ฝรั่งเศส โดเนตส์ก กลุ่ม D ช่อง 3

วันเสาร์ที่ 16 มิถุนายน 2555
01.45 น. สาธารณรัฐเช็ก – โปแลนด์ วรอกสลาฟ กลุ่ม A ช่อง 3
01.45 น. กรีซ – รัสเซีย วอร์ซอ กลุ่ม A ช่อง 5

วันอาทิตย์ที่ 17 มิถุนายน 2555
01.45 น. โปรตุเกส – เนเธอร์แลนด์ คาร์คีฟ กลุ่ม B ช่อง 3
01.45 น. เดนมาร์ก – เยอรมนี ลูวีฟ กลุ่ม B ช่อง 9

วันจันทร์ที่ 18 มิถุนายน 2555
01.45 น. โครเอเชีย – สเปน กดานสก์ กลุ่ม C ช่อง 3
01.45 น. อิตาลี – ไอร์แลนด์ พอซนัน กลุ่ม C ช่อง 5

วันอังคารที่ 19 มิถุนายน 2555
01.45 น. อังกฤษ – ยูเครน โดเนตส์ก กลุ่ม D ช่อง 3
01.45 น. สวีเดน – ฝรั่งเศส เคียฟ กลุ่ม D ช่อง 9

รอบก่อนรองชนะเลิศ
วันพฤหัสบดีที่ 21 มิถุนายน 2555
01.45 น. 1 A – 2 B วอร์ซอ ช่อง 3

วันศุกร์ที่ 22 มิถุนายน 2555
01.45 น. 1 B – 2 A กดานสก์ ช่อง 3

วันเสาร์ที่ 23 มิถุนายน 2555
01.45 น. 1 C – 2 D โดเนตส์ก ช่อง 3

วันอาทิตย์ที่ 24 มิถุนายน 2555
01.45 น. 1 D – 2 C เคียฟ ช่อง 3

รอบรองชนะเลิศ
วันพุธที่ 27 มิถุนายน 2555
01.45 น. 1 A / 2 B – 1 C / 2 D โดเนตส์ก ช่อง 3

วันพฤหัสบดีที่ 28 มิถุนายน 2555
01.45 น. 1 B / 2 A – 1 D / 2 C วอร์ซอ ช่อง 3

รอบชิงชนะเลิศ
วันอาทิตย์ที่ 1 กรกฎาคม 2555
01.00 น. ทีมชนะ 27 มิ.ย.- ทีมชนะ 28 มิ.ย. เคียฟ ช่อง 3 / ช่อง 5

Tags: