หลังจากที่ฟาดฟันกันมานานในที่สุดก็เดินทางมาสู่รอบสุดท้ายของการแข่งขันเกม FIFA Online 3 ในรายการ 2015 K.O. Rumble เพื่อชิงตั๋วใบเดียวสำหรับเข้าร่วมศึกใหญ่ในเดือนมีนาคมนี้ที่ประเทศเกาหลีใต้ โดยเมื่อวันอาทิตย์ที่ 22 กุมภาพันธ์ 2558 ทางการีน่าก็ได้จัดการแข่งขันรอบ Final ขึ้น ณ ร้าน Game Over ตึกลิเบอร์ตี้ ย่านทองหล่อ พร้อมกับจัดงานมีทติ้งสำหรับสาวก FIFA Online 3 ขึ้นเป็นครั้งแรกของปีนี้ไปด้วย
ภายในงานก็มี 4 ผู้เล่นที่ผ่านเข้ามาสู่รอบสุดท้ายประกอบไปด้วย
– NeoESAmpZeFFiLoS
– EstrellALGolF
– MiTHTDKeane
– NeoESJeeD
โดยการแข่งขันจะนับผลแพ้ชนะจาก 3 ใน 5 ซึ่งมีผลการแข่งขันดังนี้
– คู่แรก : NeoESAmpZeFFiLoS [ ชนะ ] EstrellALGolF : 3-0 เกม
เกมแรก : NeoESAmpZeFFiLoS ชนะ MiTHTDKeane | 1-0
เกมสอง : NeoESAmpZeFFiLoS ชนะ MiTHTDKeane | 2-0
เกมสาม : NeoESAmpZeFFiLoS ชนะ MiTHTDKeane | 3-1
– คู่สอง : MiTHTDKeane [ ชนะ ] NeoESJeeD : 3-1 เกม
เกมแรก : MiTHTDKeane [ แพ้ ] NeoESJeeD | 2-3
เกมสอง : MiTHTDKeane [ ชนะ ] NeoESJeeD | 2-0
เกมสาม : MiTHTDKeane [ ชนะ ] NeoESJeeD | 3-1
เกมสี่ : MiTHTDKeane [ ชนะ ] NeoESJeeD | 2-0
ทำให้คู่ชิงนั้นเป็นการโคจรมาพบกันระหว่าง NeoESAmpZeFFiLoS ขาโหดเจ้าประจำ กับ MiTHTDKeane โดยในคู่นี้ต่อสู้กันอย่างสนุกมาก เรียกเสียงเชียร์ได้ตลอดทุกแมทช์การแข่งขัน ซึ่งเกมแรกเป็นทางฝั่ง MiTHTDKeane ที่มาเหนือกดไปก่อน 2-0 ทำให้ NeoESAmpZeFFiLoS ต้องตั้งหลักใหม่และวางแผนรับมืออย่างเร่งด้วย จนสุดท้ายก็สามารถโชว์ฝีมือที่มากด้วยประสบการณ์ตามเก็บเกมที่เหลือแบบต่อเนื่องจนเอาชนะไปได้สำเร็จถึง 3 เกมติด
ผลการแข่งขันคู่ชิงชนะเลิศ
เกมแรก : NeoESAmpZeFFiLoS แพ้ MiTHTDKeane | 0-2
เกมสอง : NeoESAmpZeFFiLoS ชนะ MiTHTDKeane | 5-1
เกมสาม : NeoESAmpZeFFiLoS ชนะ MiTHTDKeane | 3-2
( จบ 90 นาที 2-2 ต่อเวลา 120 นาที 3-2 )
เกมสี่ : NeoESAmpZeFFiLoS ชนะ MiTHTDKeane | 3-1
( จบ 90 นาที 1-1 ต่อเวลา 120 นาที 3-1 )
หลังจากนี้ NeoESAmpZeFFiLoS ก็จะได้สิทธิ์เดินทางไปร่วมแข่งขัน 2015 K.O. Rumble ที่ประเทศเกาหลีใต้ ในเดือนมีนาคมที่จะถึงนี้ อย่าลืมตามเชียร์กันได้ครับ สามารถติดตามรายละเอียดได้ที่ http://fo3.garena.in.th/