เมื่อวานที่ผ่านมา 25 มีนาคม 2554 ทาง Apple ได้ฤกษ์วางจำหน่าย iPad2 สำหรับสาวกชาว i ทั้งหลายเพิ่มอีก 25 ประเทศเป็นวันแรก ได้แก่ ออสเตรเลีย, ออสเตรีย, เบลเยี่ยม, แคนาดา, สาธารณรัฐ เชค, เดนมาร์ก, ฟินด์แลนด์, ฝรั่งเศส, เยอรมันนี, กรีซ, ไอซ์แลนด์, อิตาลี, ไอร์แลนด์, ฮังการี, ญี่ปุ่น, ลักเซมส์เบิร์ก, แม็กซิโก, เนเธอร์แลนด์, นิวซีแลนด์, นอร์เวย์, โปแลนด์, โปรตุเกส, สเปน, สวีเดน, สวิซเซอร์แลนด์ และอังกฤษ แต่ในญี่ปุ่นได้ถูกยกเลิกไว้ก่อน เนื่องมาจากเหตุการณ์สึนามิเมื่อันที่ 11 มีนาคมที่ผ่านมา
โดยร้านขายปลีกจะเริ่มจำหน่ายเวลา 17.00น. ตามเวลาของประเทศนั้นๆ ส่วนร้านค้าออนไลน์จะเริ่มจำหน่ายเวลา 01.00 น. ซึ่งภาพบรรยากาศของการมารอต่อคิวซื้อ iPad2 นี้จะเป็นอย่างไร ไปดูเลยค่ะ
ตารางเปรียบเทียบราคาของแต่ละประเทศ
ออสเตรเลีย
![](https://www.tabletd.com/uploads/252343158237636_0.jpeg)
![](https://www.tabletd.com/uploads/381880539935082_1.jpg)
ประเทศอังกฤษ
![](https://www.tabletd.com/uploads/381880539935082_0.jpg)
![](https://www.tabletd.com/uploads/427648339420557_0.jpg)
![](https://www.tabletd.com/uploads/951545128365979_0.jpg)
เยอรมนี