อีกหนึ่งกิจกรรมที่ได้รับความสนใจจากผู้เข้าร่วมงาน “Pangya 6th Anniversary” นั้นก็คือการประกวดปังย่า ร้อง, เต้น, เล่นละคร ซึ่งก็มีผู้ที่ผ่านเข้ามาสู่รอบชิงชนะเลิศ ถ คนด้วยกันดซึ่งแต่ละครก็ขนเอาความสามารถของตัวเองออกมาโชว์กันอย่างเต็มที่ โดยการตัดสินส่วนหนึ่งจะได้มาจากคะแนนโหวตของผู้ที่เข้ามาร่าม งานในครั้งนี้ ใครจะเป็นใครบ้างแล้วเค้าเอาอะไรมาโชว์กันเรามีภาพมาฝากด้วยครับ
นู๋ Kool ขวัญใจโปรกอล์ฟ
![pangya_3](https://www.compgamer.com/home/wp-content/uploads/2011/04/pangya_3.jpg)
น้องซายูริ โชว์การตีปัง
ยูมิ โชว์เต็มที่
ซายูริ แอบมาขอคะแนนชาวปังย่าในงาน
![pangya_oo](https://www.compgamer.com/home/wp-content/uploads/2011/04/pangya_oo.jpg)
คำนวนลมก่อน ตีจะได้ โฮอินวัน
แอบมีเต้นกินตับโชว์ด้วย
คนนี้ก็เต้นไม่ยอมแพ้ใครเลยครับ
![pangya_4](https://www.compgamer.com/home/wp-content/uploads/2011/04/pangya_4.jpg)
มาเท่ได้ตลอดเลย คุณคิมจัง