เปิดเผยข้อมูลการจัดงานมาทีละโซนๆ แล้ว สำหรับงานยิ่งใหญ่ของฝั่งญี่ปุ่น Tokyo Game Show 2015 ที่ในปีนี้จะจัดขึ้นในวันที่ 17-20 กันยายน 2558 นี้ ณ Makuhari Messe ซึ่งในงานนี้มีโปรเจ็กต์ที่น่าสนใจเปิดตัวพร้อมให้ภาคธุรกิจเข้าร่วมลงทะเบียนแล้ว นั่นก็คือ “Indie Game Area” และ ” “SENSE OF WONDER NIGHT 2015”
สำหรับโปรเจ็กต์ Indie Game Area นั้น ทางทีมผู้จัดงานได้เปิดโอกาสทางบริษัทเกม กลุ่ม Start Up มาออกบูธเพื่อโปรโมทเกมของตัวเอง คล้ายกับในส่วนของ B2B โดยเมื่อปีที่ผ่านมานั้นได้มีผู้เข้าร่วมกว่า 63 ออแกไนซ์จาก 17 ประเทศเลยทีเดียว
และอีกโปรเจ็กต์หนึ่งที่เพิ่งเปิดตัวในปีนี้คือ SENSE OF WONDER NIGHT 2015 หรือเรียกสั้นๆ ว่า SOWN เป็นการเปิดโอกาสให้นักพัฒนาเกมได้มีโอกาสแชร์ไอเดีย เสนอเกมใหม่ๆ ที่จะสามารถไปต่อยอดเป็นเกมจริงๆ ได้มาโชว์เคสกัน ผู้ที่สนใจอยากร่วมงานนี้ก็สามารถเข้าไปดูรายละเอียดกันได้เลยที่ http://tgs.cesa.or.jp/en/
—————–
ข่าวที่เกี่ยวข้อง
เผยคอนเซปท์ TOKYO GAME SHOW 2015 “Play Your Way: Games Unleashed”